Module quang Cablexa có những loại nào? Đặc trưng của từng loại?

Module quang Cablexa có những loại nào? Đặc trưng của từng loại?

Trên thị trường thiết bị quang hiện nay Module quang Cablexa đang khẳng định được giá trị, vị thế khá vững chắc của mình từ sự chọn lựa và tin tưởng nơi phía quý khách hàng. Với chất lượng tốt, giá thành cạnh tranh module Cablexa là giải pháp hoàn hảo cho việc kết nối, phát triển hệ thống mạng doanh nghiệp.

Với sự đa dạng về phân khúc sản phẩm module Cablexa giúp khách hàng có nhiều hơn những sự lựa chọn và để quý khách hàng lựa chọn chính xác hơn. Trong phần nội dung dưới đây UNI SYSTEM sẽ cùng quý khách hàng tìm hiểu chi tiết các loại module quang của hãng Cablexa.

Phân loại module quang hãng Cablexa

Nhằm đáp ứng nhu cầu sử dụng ngày càng lớn của thị trường, Cablexa mang tới cho quý khách hàng nhiều hơn sự chọn lựa với 2 dòng module đặc trưng tiêu chuẩn Multimode và Single mode.

Module quang Multimode hãng Cablexa kế thừa những đặc trưng của chuẩn Multimode với toàn bộ hệ thống các thiết bị đều hoạt động ở bước sóng 780nm, 850nm và kết nối ở khoảng cách ngắn thường chỉ từ khoảng 300m đổ lại. Tuy vậy, module quang Multimode có tốc độ truyền dẫn rất cao nên cũng rất thích hợp với các hệ thống hay ứng dụng đòi hỏi nhiều về tốc độ.

Thinh hành hơn module quang Singlemode hoạt động ở bước sóng 1310nm – 1550nm được thiết kế để có thể truyền tín hiệu ở phạm vi xa hơn, có thể lên tới vài chục Km với tốc độ 1Gb. Chắc hẳn các bạn cũng đã biết hiện nay phần đa các hệ thống phổ thông đều sử dụng các thiết bị chuẩn Singlemode đảm bảo tín hiệu mà lại vẫn giải quyết được bài toán chi phí của các doanh nghiệp hiện nay.

Ngoài ra, trên mỗi chuẩn module quang Cablexe này đều có 2 loại: Module quang 1 sợi và module quang 2 đem tới nhiều sự tiện ích với người dùng.

Một số những mã sản phẩm nổi bật của hai dòng module này bạn có thể tham khảo như: SFP-GE-MM85-550M, SFP-GE-SM13-10KM

Đặc điểm nhận biết module quang hãng Cablexa

Module quang hãng Cablexa được ưa chuộng và sử dụng rộng khắp, các module cablexa đều sở hữu một thiết kế đặc trưng khác dễ dàng nhận biết so với các thương hiệu khác trên thị trường.

Điểm đầu tiên có thể dễ dàng nhận thấy có lẽ chính là những sự mới lạ trong thiết kế của module quang hãng Cablexa. Không riêng gì Module rất nhiều những sản phẩm khác của hãng cũng đều có in nổi logo của Cablexa và bạn có thể thông qua đó để nhận biết trước khi tới với các chi tiết chuyên sâu hơn.

Quan sát một cách tổng quát bạn có thể thấy module Cablexa giống hoàn toàn với các thương hiệu khác, cũng có các dạng đầu cắm, chất liệu tương tự. Tuy nhiên, để nhận biết module multimode và module quang Singlemode sẽ lại khác. Bạn hãy để ý trên mỗi module của hãng Cablexa đều có một lẫy có 2 màu xanh và đen ở trên mỗi cổng kết nối quang của moudule.

Cablexa nhận biết các module quang chuẩn Singlemode sẽ có màu xanh da trời và lẫy màu đen thì đó được quy định là module quang Multimode. Khi bạn lựa chọn module có thể dựa vào đặc điểm này để nhận biết các chuẩn. Ngoài ra, trên tem của module cũng có chứa đầy đủ các thông tin của module nên bạn cũng có thể xem chi tiết trên sản phẩm.

Module quang Singlemode và Multimode loại nào tốt hơn?

Khi tiếp đón và trao đổi với khách hàng chúng tôi đã nhận được rất nhiều những thắc mắc liên quan đến 2 loại module này và một trong số đó là nên sử dụng loại nào hơn? Thực ra mà nói mỗi loại module có một đặc điểm khác nhau và được sử dụng tương thích với các thiết bị có cùng chuẩn kết nối, tất nhiên cũng tùy thuộc vào nhu cầu sử dụng mà lựa chọn loại module cho thích hợp.

Hiện nay sở dĩ module Single mode được ưa chuộng sử dụng là bởi phần đa các hệ thống hiện nay đều dùng các thiết bị chuẩn Single mode như: cáp quang, bộ chuyển đổi quang điện… vì thiết bị chuẩn Singlemode đạt mức tốc độ chấp nhận được và có thể truyền ở khoảng cách rất xa. Một phần khác cũng bởi giá thành của module hay tất cả các thiết bị chuẩn Single khác đều có giá thành rẻ hơn so với Multimode.

Tuy nhiên nếu bạn cần một đường truyền mạnh, ở phạm vi ngắn module Multimode bạn sẽ cần tới nó. Tóm lại module loại nào cũng có điểm mạnh riêng và bạn hãy dựa vào nhu cầu, mục đích sử dụng của mình để lựa chọn và sử dụng cho thích hợp. Qua những thông tin trên đây chắc hẳn bạn đã biết được những thông tin hữu ích về các loại module quang của hãng Cablexa. Hãy liên hệ với chúng tôi để được tư vấn và lựa chọn chính xác nhất.




Những câu hỏi thường gặp của khách hàng

✓ Trả lời: Dải sản phẩm Cisco, Juniper, Cablexa chính hãng tồn kho phong phú đủ chủng loại, Chúng tôi đáp ứng nhu cầu của mọi đối tượng khách hàng. Với chính sách bán hàng linh hoạt và nhiều ưu đãi.
✓ Trả lời: Tất cả sản phẩm do chúng tôi phân phối được nhập khẩu chính hãng Cisco, Juniper, Cablexa, đầy đủ giấy tờ CO,CQ do Cisco, Juniper, Cablexa cung cấp. Siêu Thị Mạng luôn tâm niệm chữ Tín quý hơn Vàng. Chúng tôi cam kết hỗ trợ khách hàng tối đa các công cụ kiểm tra hàng giả, hàng nhái để khách hàng tự bảo vệ mình.
✓ Trả lời: Đội ngũ kỹ thuật và kỹ sư bán hàng của chúng tôi luôn hỗ trợ bạn mọi lúc mọi nơi tất cả các ngày trong tuần 24/7.
✓ Trả lời: Siêu Thị Mạng là nhà phân phối sản phẩm Cisco, Juniper, Cablexa chính hãng uy tín danh tiếng tại thị trường Việt Nam. Siêu Thị Mạng luôn tiên phong cung cấp các giải pháp tích hợp trước và sau bán hàng nhằm giúp khách hàng tối ưu hóa chi phí, hiệu quả và tiết kiệm thời gian. Với kinh nghiệm lâu năm trong lĩnh vực phân phối thiết bị mạng chúng tôi luôn mang đến các sản phẩm, dịch vụ chất lượng tốt nhất với phong cách phục vụ chuyên nghiệp, tận tâm đã được hàng ngàn khách hàng trên cả nước hợp tác và tín nhiệm.
✓ Trả lời: Cho dù bạn ở đâu? chúng tôi luôn sẵn sàng được phục vụ nhu cầu của bạn với chế độ giao hàng và thanh toán linh hoạt.
download datasheet tài liệu hãng
Giao hàng tận nơi
Dây nhảy quang Singlemode, multimode OM2, OM3 hãng Cablexa
Cáp quang Multimode 4FO, 8FO, 12FO, 24FO hãng Cablexa
sản phẩm hộp phối quang, hộp ODF trong nhà, hộp ODF ngoài trời, ODF treo tường và ODF lắp rack chất lượng tốt
Bộ chuyển đổi quang điện, converter quang Cablexa giá tốt
Thiết bị mạng Cisco chính hãng, giá tốt
Thiết bị mạng Juniper chính hãng, đầy đủ CO,CQ
Phân phối Router Cisco ISR4221/ ISR4321/ ISR4331/ ISR4351/ ISR4431/ ISR4451 chính hãng Cisco
Tủ rack, tủ mạng chất lượng cao, tủ rack giá rẻ

Để tránh mua phải Cisco, Juniper Kém chất lượng, Hãy mua sản phẩm Cisco, Juniper chính hãng tại nhà phân phối Cisco, Juniper chính hãng, để đảm bảo chất lượng sản phẩm là chính hãng.

Hotline hỗ trợ 24/7
0921 456666