Dây cáp quang 2FO 4FO 12FO 24FO Singlemode OS1 OS2 hãng Cablexagiá tốt

Siêu Thị Mạng phân phối cáp quang 2FO (2 core), 4FO (4 core), 12FO (12 core), 24FO (24 core) Singlemode giá rẻ các loại cáp quang treo, cáp quang luồn cống, cáp quang chôn trực tiếp hãng Cablexa giá rẻ.

Cáp quang treo 4Fo (4 core) | Cáp quang treo 8Fo (8 core)
Cáp quang treo 12Fo (12 core) | Cáp quang treo 24Fo (24 core)
Cáp quang 24Fo (24 core) chôn ngầm | Cáp quang 12Fo (12 core) chôn ngầm

Giới thiệu cáp quang Singlemode

Cáp quang Singlemode một loại cáp quang được ứng dụng rộng khắp trên thị trường bởi những tính năng vượt trội và giá thành phải chăng. Mang những đặc điểm của dây cáp quang, cáp Singlemode có lõi truyền dẫn được làm từ thủy tinh và sử dụng ánh sáng để truyền tải tín hiệu, với cấu tạo nhiều lớp có khả năng kết nối ở khoảng cách rất lớn có thể lên tới 120Km.

Đặc điểm của dây cáp quang Singlemode

Dây cáp quang Single mode sở hữu những đặc điểm khác hoàn toàn với cáp quang Multimode, loại dây cáp này phân tách thành nhiều loại riêng biệt. Mối loại có cấu tạo khác nhau để thích ứng theo môi trường và mục đích sử dụng nên sẽ khai thác được tối đa hiệu suất.

Dây cáp Single hoạt đông ở bước sóng 1310nm – 1550nm, tín hiệu được truyền theo một đường thẳng bởi vậy cho phép thực hiện các kết nối và truyền tải tín hiệu ở những vị trí không thuận lợi về địa lý. Khoảng cách có thể lên tới 120Km lớn hơn nhiều so với dây cáp Multimode. Cáp Single chuyên được sử dụng để kết nối với các thiết bị, hệ thống đường truyền Singlemode và không thể dùng sang các thiết bị Multimode.

Dây cáp quang Singlemode 4FO hãng Cablexa

Hình ảnh: Dây cáp quang Singlemode 4FO hãng Cablexa

Cáp quang Single có những loại nào?

Như đã nêu ở trên dây cáp Singlemode được phân tách riêng biệt thành nhiều loại có thể kể tên như: Dây cáp quang treo Singlemode, cáp quang luồn cống Singlemode, cáp quang luồn cống phi kim loại, cáp quang chôn trực tiếp. Trong các loại cáp trên dây cáp quang treo là được sử dụng phổ biến nhất, cáp này dường như góp mặt trong phần lớn các ứng dụng truyền dẫn và ngay cả trong các kết nối Internet thường ngày của mỗi chúng ta. Cáp quang thuê bao 2FO, cáp quang treo 4FO chính là những mẫu cáp được dùng nhiều bởi giá trị và những giải pháp hoàn hảo mà chúng mang tới.

Một số loại cáp quang Singlemode nổi bật của hãng Cablexa như:

Cáp quang treo Singlemode 2Fo FTTH: https://sieuthimang.vn/san-pham/Thiet-bi-mang-Cablexa/Cap-quang-treo-Singlemode-2Fo-FTTH.html

Cáp quang treo Singlemode 4Fo FTTH: https://sieuthimang.vn/san-pham/Thiet-bi-mang-Cablexa/Cap-quang-treo-Singlemode-4Fo-FTTH.html

Cáp quang treo Singlemode 8Fo FTTH: https://sieuthimang.vn/san-pham/Thiet-bi-mang-Cablexa/Cap-quang-treo-Singlemode-8Fo-FTTH.html

Cáp quang treo Singlemode 24Fo FTTH: https://sieuthimang.vn/san-pham/Thiet-bi-mang-Cablexa/Cap-quang-treo-Singlemode-24Fo-FTTH.html

cáp quang 4FO

Hình ảnh: Dây cáp quang 4FO Singlemode hãng Cablexa

Cáp Singlemode và Multimode khác nhau như nào?

Ở thời điểm hiện tai hai loại cáp này được ưa chuộng và sử dụng rất rộng rãi và mỗi loại đều sở hữu những điểm khác biệt rất rõ nét.

Đầu tiền cần nhắc tới chính là trong cấu trúc. Dây cáp Single mode được thiết kế để có thể sử dụng cho từng môi trường riêng biệt, trong khi đó cáp quang Multimode lai được thiết kế để có thể sử dụng đồng nhất trong tất cả các điều kiện khác nhau. Cũng bởi vậy mà cáp quang Multimode chắc chắn và vô cùng khó bị cháy, đứt hoặc các tác nhân khác bê ngoài.

Hai loại cáp này hoạt động ở những bước sóng khác nhau và cũng bởi cáp multimode truyền tín hiệu bằng nhiều tia Laser một lúc nên khoảng cách kết nối chỉ (5Km) ngắn hơn nhiều so với cáp Single (120Km). Tuy nhiên, mặt khác dây cáp Multimode lại có tốc độ đạt 10Gb trong khi cáp Single mode đạt tốc độ 1Gb.

Tại sao cáp quang Singlemode được ưa chuộng sử dụng?

Tuy tốc độ đường truyền chỉ đạt 1Gb nhưng cáp sợi quang Singlemode lại được ứng dụng rộng rãi hơn rất nhiều so với cáp quang Multimode. Lý do đầu tiên có thể nói tới đó chính là tốc độ của dây cáp quang Singlemode đủ để đáp ứng nhu cầu sử dụng trong phần lớn các hệ thống, lĩnh vực hiện nay. Hơn nữa loại cáp này có thể truyền tải ở khoảng cách rất xa nên sẽ rất thuận tiện cho việc thi công triển khai.

Ngoài ra, loại cáp này có giá thành thấp hơn rất nhiều nên nếu tính về chi phí cũng giúp doanh nghiệp tiết kiệm được một khoản mà vẫn đảm bảo tính ổn định, sự chất lượng trong tín hiệu đường truyền. Tụm chung lại cũng dễ hiểu khi mà phần lớn các hệ thống hiện nay đều sử dụng chuẩn cáp Single cho các kết nối giữa các thiết bị.

Kho cáp quang Singlemode hãng Cablexa

Hình ảnh: Kho cáp quang Singlemode hãng Cablexa

Đơn vi cung cấp cáp Singlemode uy tín?

Trên thị trường có rất nhiều đơn vị cung cấp dây cáp quang nên ít nhiều cũng làm cho khách hàng gặp nhiều khó khăn hơn trong việc chọn lựa. Nếu bạn cũng đang gặp điều khó khăn tương tự vậy hãy tới với Siêu Thị Mạng một đơn vị chuyên cung cấp thiết bị, tư vấn và thi công hệ thống mạng viễn thông uy tín. Chúng tôi với sự tín nhiệm từ quý khách hàng đã và đang ngày một hoàn thiện mang tới cho quý đối tác những sản phẩm chất lượng, giá thành cạnh tranh nhất.

Hãy liên hệ với chúng tôi 033 616 3333 để được tư vấn hỗ trợ tốt nhất.