Cáp quang Multimode OM2 OM3 OM4 4FO, 8FO, 12FO, 24FO hãng Cablexa

Cáp quang Multimode, Cáp quang OM2 4FO 6FO 8F0, Cáp quang OM3 4FO 6FO 8FO đường truyền tốc độ cao hội tụ những điểm vượt trội trong kết cấu được ứng dụng và ưa chuộng sử dụng rộng khắp trong các hệ thống mạng viễn thông hiện nay.

Cáp quang OM2 4FO | Cáp quang OM3 4FO
Cáp quang OM2 6FO | Cáp quang OM3 6FO
Cáp quang OM2 8FO | Cáp quang OM3 8FO

Cáp Multimode có đặc điểm gì?

Khác biệt rất nhiều so với phần còn lại, dây cáp quang Multimode sở hữu những điểm khác biệt rất rõ ràng trong cấu trúc cũng như các thông số kỹ thuật.

Cấu tạo của cáp quang Multimode

Cáp quang Multimode không phân thành nhiều loại riêng biệt mà được tích hợp tất cả các điểm mạnh trong một tạo nên một loại cáp có thể sử dụng trong những môi trường khác nhau. Khi sử dụng sẽ thấy điều đó ngay ở chất lượng của vỏ cáp. Phần vỏ dày làm từ các chất liệu nhựa chuyên dụng có sử dụng thành phần chống cháy nên cáp vừa cứng mà lại có tính đàn hồi rất cao bảo vệ cáp khỏi các lực căng, chèn ép mạnh, khó cháy và cháy cũng không có khói.

Cấu tạo của cáp quang Multimode hãng Cablexa

Hình ảnh: Cấu tạo của cáp quang Multimode hãng Cablexa

Trong lớp vỏ còn có các sợi gia cường làm bằng thép giúp cáp multimode không bị trùng khi sử dụng để treo trên cao. Các sợi truyền dẫn tín hiệu còn được bọc bằng lớp ống kim loại có tẩm dầu chống thấm giúp ngăn chặn tối đa sự xâm hại của nước và các loại côn trùng.

Đặc điểm kỹ thuật cáp quang Multimode hãng Cablexa

Không chỉ cấu trúc các thông số kỹ thuật cũng tạo nên sự đặc trưng không thể nhầm lẫn của cáp Multimode.

Giống như cáp quang Singlemode, cáp quang Multimode(MM) cũng có số mode tương ứng với số lượng mode của ánh sáng truyền qua sợi quang và chúng cũng đều chỉ truyền một tín hiệu.

Bạn có thể sử dụng công nghệ WDM để truyền dữ liệu từ các kênh khác nhau, chính xác hơn đó là truyền nhiều bước sóng trên cùng một sợi quang.

Dây cáp quang Multimode hãng Cablexa

Hình ảnh: Dây cáp quang Multimode hãng Cablexa

Sợi cáp Multimode có thể truyền cùng lúc nhiều ánh sáng với goc alpha khác nhau. Loại đa mode (Multimode) có 2 loai đó là Stepmode và Grade mode. Stepmode thì chiết suất từ lõi đến vỏ giảm dần nhưng theo từng nấc, còn Grade mode thì vẫn giảm liên tục và dĩ liên là tốt hơn Stepmode.

Cáp quang đa mode hoạt động trong các bước sóng chuẩn: 780nm, 850nm, 1300nm. Cáp quang Multimode có giá thành tương đối cao, và việc sử dụng cũng còn phụ thuộc vào các thiết bị đầu cuối, một phần cũng là do tín hiệu trong sợi quang đa mode dễ bị tán xạ hơn và truyền được khoảng cách thấp hơn cáp Singlemode do vậy chúng được sử dụng ít hơn cáp quang đơn mode (single mode).

Ngoài ra, cáp Multimode cũng chỉ sử dụng được cho các thiết bị mạng chuẩn Multimode chứ không thể chuyển sang hệ thống chuẩn Singlemode.

Kho cáp quang Multimode tại Unisystem

Hình ảnh: Kho cáp quang Multimode tại Unisystem

Bạn có thể tham khảo chi tiết các loại dây cáp quang Multimode hãng Cablexa phổ biến như:

Cáp quang Multimode 8FO OM3: https://sieuthimang.vn/san-pham/Thiet-bi-mang-Cablexa/Cap-quang-Multimode-8FO-OM3.html

Cáp quang Multimode 6FO OM3: https://sieuthimang.vn/san-pham/Thiet-bi-mang-Cablexa/Cap-quang-Multimode-6FO-OM3.html

Cáp quang Multimode 4FO OM3: https://sieuthimang.vn/san-pham/Thiet-bi-mang-Cablexa/Cap-quang-Multimode-4FO-OM3.html

Cáp quang Multimode 8FO OM2: https://sieuthimang.vn/san-pham/Thiet-bi-mang-Cablexa/Cap-quang-Multimode-8FO-OM2.html

Cáp quang Multimode 6FO OM2: https://sieuthimang.vn/san-pham/Thiet-bi-mang-Cablexa/Cap-quang-Multimode-6FO-OM2.html

Cáp quang Multimode 4FO OM2: https://sieuthimang.vn/san-pham/Thiet-bi-mang-Cablexa/Cap-quang-Multimode-4FO-OM2.html

Các dòng sản phẩm khác của hãng Cablexa:

Phụ kiện quang hãng Cablexa: https://sieuthimang.vn/san-pham/Phu-kien-quang.html

Module quang SFP: https://sieuthimang.vn/san-pham/Module-SFP-Cablexa.html

Dây nhảy quang: https://sieuthimang.vn/san-pham/Day-nhay-quang.html

Converer quang: https://sieuthimang.vn/san-pham/Converter-quang.html

Hộp phối quang ODF: https://sieuthimang.vn/san-pham/Hop-phoi-quang.html

Ứng dụng của cáp quang Multimode

Hiện nay, đa số hệ thống truyền tải internet hoạt động trên nền tảng cáp đồng và gặp phải các nhược điểm như: tốc độ thấp, hạn chế về khoảng cách đường truyền, dễ bị nhiễu, … Do vậy, dây cáp Multimode ra đời đã là giải pháp hoàn toàn mới để nâng cấp và thay thế hoàn toàn hệ thống cáp đồng còn đang gặp nhiều yếu điểm. Thiết bị này là thiếu bị không thể thiếu trong mỗi một hệ thống nền tảng mạng cáp quang.

Khi sử dụng cáp quang Multimode doanh nghiệp luôn luôn được đảm bảo tốc độ mạng trong các ứng dụng thực tế về truyền dẫn tín hiệu video, âm thành, hình ảnh tốc độ cao với khoảng cách xa mà không làm giảm chất lượng tín hiệu.

Bảng báo giá Cáp Multimode 4FO, 8FO OM2, OM3, OM4 chính hãng Cablexa

Cáp Quang Cablexa Giá bán Lẻ theo mét (VNĐ)
Cáp quang treo 4Fo FTTH Cablexa 3,500
Cáp quang treo 2Fo FTTH Cablexa 2,600
Cáp quang 12Fo multimode OM3 GYXTW cablexa 25,350
Cáp quang 8Fo multimode OM3 GYXTW cablexa 19,500
Cáp quang 4Fo multimode OM2 GYXTW Cablexa 10,400
Cáp quang 8Fo multimode OM2 GYXTW Cablexa 14,300
Cáp quang 12Fo multimode OM2 GYXTW Cablexa 23,400
Cáp quang treo Singlemode 4Fo FTTX Cablexa 3,250
Cáp quang Singlemode 4Fo GYXTW Cablexa (Cống kim loại - chôn bọc thép) 6,500
Cáp quang Singlemode 12Fo GYXTW Cablexa (Cống kim loại - chôn bọc thép) 9,750

Mua cáp quang Multimode ở đâu?

Siêu Thị Mạng sự lựa chọn không thể bỏ qua khi bạn đang tìm kiếm một đơn vị chuyên nghiệp và uy tín. Chúng tôi nhập khẩu và phân phối các loai cáp quang hãng Cablexa chất lượng tốt, giá thành cạnh tranh nhất trên thị trường.

Liên hệ với chúng tôi để được tư vấn hỗ trợ và đặt hàng nhanh nhất các thông tin về sản phẩm dây cáp quang Multimode.

cáp quang 4fo, dây cáp quang, cáp quang multimode, cáp quang singlemode 4fo, cáp quang multimode 4fo, cáp quang multimode 4 core, cáp quáng multimode 8 core