Tìm hiểu chi tiết Cisco SFP 10G qua một vài sản phẩm được ưa chuộng



Module quang Cisco SFP 10G và những sản phẩm nổi bật

Với những ưu điểm vượt trội của mình, module quang Cisco SFP 10G được đánh giá rất cao trong ngành công nghệ viễn thông, truyền số liệu trên toàn Thế giới. Cùng sieuthimang.vn tìm hiểu về các loại module quang Cisco SFP 10G được ưa chuộng hàng đầu hiện nay!

Module quang Cisco là thiết bị truyền dẫn quan trọng trong quá trình thu phát tín hiệu, được sử dụng trong các ứng dụng viễn thông và truyền số liệu. Ngày nay module SFP Cisco đã trở thành một chuẩn công nghiệp phổ biến, được nhiều nhà sản xuất thiết bị mạng phát triển và hỗ trợ. Thiết bị này được thiết kế để hỗ trợ các chuẩn SONET, Gigabit Ethernet, Fibre Channel, và nhiều chuẩn truyền dẫn khác.

Module quang Cisco SFP 10G SR

Trong số các loại module quang SFP Cisco phổ biến trên thị trường, Cisco SFP 10G SR được đánh giá cao hơn cả. Thiết bị này cung cấp cho người dùng rất nhiều tùy chọn kết nối Ethernet 10G cho các trung tâm dữ liệu. Module Cisco SFP 10G-SR có thể cắm vào các cổng Ethernet SFP và Switch Cisco với mỗi thiết bị đầu vào và đầu ra.

Tính năng vượt trội của Module Cisco 10G SR khiến người dùng ưa chuộng hàng đầu là có khả năng cài đặt hoặc thay thế mà không cần tắt nguồn thiết bị. Trên cùng một liên kết, chúng có khả năng tương tác quang học với 10Gase Xenpak, 10Gase X2 và 10Gase XFP.

Cisco SFP 10G SR

Hình ảnh: Module quang Cisco SFP 10G SR

Hầu hết các thiết bị module quang SFP Cisco đều có khả năng cắm nóng nhưng so với các thiết bị cùng loại, Cisco SFP 10G còn có thể thay thế nóng và cắm được vào các cổng Ethernet SFP+ của công tắc Cisco. Cùng với đó, thiết bị này còn có khả năng giám sát quang học kỹ thuật số và cho ra những chẩn đoán chính xác về công tác thu - phát, xử lý công suất máy. Tính năng nhận dạng chất lượng còn cho phép nền tảng Cisco xác định được liệu thiết bị này có được chứng nhận và thử nghiệm trước đó hay không.

Khe cắm Module quang Cisco SFP 10G SR

Hình ảnh: Khe cắm Module quang Cisco SFP 10G SR

Cisco SFP 10G SR là thiết bị kết nối, chẩn đoán và giám sát, cung cấp cho người dùng những thông tin vô cùng quan trọng về tình trạng truyền - nhận tín hiệu. Nhờ những tính năng ưu việt của mình mà sản phẩm này đã giúp người dùng nhanh chóng phát hiện, cô lập các lỗi vận hành và khắc phục chúng một cách dễ dàng hơn.

Chân kết nối Module với Switch

Hình ảnh: Chân kết nối Module với Switch

Cisco SFP 10G SR được sử dụng trong thiết kế mạng LAN, khoảng cách dẫn truyền của thiết bị trong khoảng 10km, chẳng hạn như giữ các tòa nhà, giữa các tầng trong cùng 1 tòa nhà. Với tốc độ truyền dẫn 10G quang, chúng ta có thể sử dụng thiết bị này để làm uplink truyền dẫn dữ liệu tin cậy cho một nhóm người hoặc một phân vùng với khoảng 20 - 1000 người dùng tùy vào yêu cầu truy xuất dữ liệu người dùng.

Module quang Cisco SFP 10G LR

Cũng giống như các thiết bị module quang SFP Cisco khác, Cisco SFP 10G LR được sản xuất trên dây chuyền công nghệ hiện đại hàng đầu hiện nay. Sản phẩm mang đến những giá trị và lợi ích thiết thực cho người dùng. Đây là thiết bị thu phát sợ 10G một chế độ với độ dài liên kết lên tới 10km. Module Cisco 10G này đáp ứng được nhu cầu sử dụng ngày càng cao, từ doanh nghiệp vừa và nhỏ cho tới các doanh nghiệp, tập đoàn quy mô lớn.

Thiết kế của Cisco SFP 10G LR khá đơn giản, kết cấu 2 đầu nối quang chuyên biệt được dùng trong môi trường truyền dẫn tín hiệu hiện đại. Thiết bị này cũng có khả năng cắm nóng và thay thế nóng, cụ thể là có thể cắm SFP+ vào thiết bị chuyển mạch chia mạng hay router mà không cần tắt nguồn khởi động lại. Ngay lập tức, thiết bị sẽ hoạt động trở lại khi SFP được cắm vào.

Module quang Cisco SFP 10G LR

Hình ảnh: Module quang Cisco SFP 10G LR

Cisco SFP Module 10G LR có bước sóng hoạt động là 1310nm, khoảng cách truyền dẫn Singlemode tối đa lên tới 10km và sử dụng đầu kết nối quang nhỏ LC/LC. Để đảm bảo thiết bị Cisco SFP 10G này hoạt động trơn tru hiệu quả, các loại thiết bị quang như cáp quang truyền dẫn, dây nhảy quang, dây nối quang đều phải đồng bộ Singlemode. Thiết bị Module SFP 10G này cũng được dùng làm uplink cho việc truyền dẫn các tín hiệu video như IP Camera, hội nghị truyền hình hay IP tivi thì Transceiver SFP Cisco có thể truyền tải dữ liệu cho khoảng 4330 IP Camera HD (720p), hoặc là 3250 IP Camera Full HD (1080P).

Trên đây là những thông tin giới thiệu về 2 sản phẩm được ưa chuộng hiện nay của Cisco SFP 10G. Hy vọng rằng quý khách hàng sẽ tự tin hơn khi chọn mua thiết bị này, phục vụ nhu cầu sử dụng của mình. Để đặt mua sản phẩm Cisco SFP 10G chính hãng, hãy truy cập ngay sieuthimang.vn hoặc gọi tới hotline 033 616 3333 (Hà Nội)/ 033 616 3333 (TP Hồ Chí Minh).

Tham khảo các thông tin được xem nhiều

Module quang Cisco là gì? Tìm hiểu đặc điểm của module Cisco

Sự khác biệt giữa các loại Module quang Cisco SFP VỚI SFP+, XFP

Phân loại và đặc điểm của từng dòng Module quang Cisco

Những mã Module Cisco đang được ưa chuộng trên thị trường hiện nay

Sử dụng module quang Cisco như thế nào đúng cách?

Ưu điểm của Module Cisco SFP 1Gb so với các loại khác cùng phân khúc

Danh sách Modules SFP Cisco 1000BASE, 10GBASE (SFP+), 40GBASE (QSFP+), 100GBASE (QSFP+)


Những câu hỏi thường gặp


✓ Trả lời: Dải sản phẩm tồn kho phong phú đủ chủng loại, đáp ứng nhu cầu của mọi đối tượng khách hàng. Với chính sách giá sỉ và lẻ đều có nhiều ưu đãi.
✓ Trả lời: Sản phẩm Cisco, Juniper, Cablexa được nhập khẩu chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ tờ khai hải quan. Uni System luôn tâm niệm chữ Tín quý hơn Vàng
✓ Trả lời: Cho dù bạn ở đâu? chúng tôi luôn sẵn sàng được phục vụ nhu cầu của bạn với chế độ giao hàng và thanh toán linh hoạt.
✓ Trả lời: Đội ngũ kỹ thuật và bán hàng của chúng tôi luôn hỗ trợ bạn mọi lúc mọi nơi tất cả các ngày trong tuần 24/7.
✓ Trả lời: Uni System nhà phân phối thiết bị mạng uy tín, danh tiếng tại thị trường Việt Nam. Uni System luôn tiên phong cung cấp các giải pháp tích hợp, các sản phẩm thiết bị mạng từ các hãng sản xuất uy tín nổi tiếng trên toàn thế giới như Cisco, Juniper, Cablexa. Với kinh nghiệm 20 năm uy tín của mình chúng tôi luôn mang đến các sản phẩm, dịch vụ chất lượng uy tín, chuyên nghiệp với phong cách phục vụ chuyên nghiệp, tận tâm đã được hàng nghìn khách hàng đã hợp tác và đánh giá...