Adapter SC/UPC

Adapter SC/UPC phân phối bởi SIÊU THỊ MẠNG®
Adapter SC/UPC

Sản phẩm chính hãng ®
  • Thông số sản phẩm
  • Nhà phân phối: Unisystem
  • Tình trạng: Mới 100%
  • Bảo hành: 12 tháng
  • Trạng thái: Còn hàng
  • Giao hàng: Toàn quốc
  • Hỗ trợ kỹ thuật: 24/7
Giá bán: 10,000 VNĐ
Giá để tham khảo, liên hệ có giá tốt hơn
Đền tiền gấp 100 lần nếu phát hiện hàng giả, hàng nhái...
Gọi mua hàng
Tại sao bạn nên mua sản phẩm Adapter SC/UPC tại Unisystem ?
UNISYSTEM nhà phân phối chính hãng sản phẩm Networking tại Việt Nam. Sản phẩm Adapter SC/UPC được Unisystem phân phối là sản phẩm chính hãng, có đầy đủ giấy tờ chứng minh xuất xứ và chất lượng sản phẩm CO,CQ (bill of lading, invoice, packing list, tờ khai Hải Quan). Vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi nếu bạn cần trợ giúp thông tin về Adapter SC/UPC chính hãng...

Tìm hiểu sản phẩm Adapter quang SC

Hệ thống mạng cáp quang một giải pháp hoàn hảo đang dần được thay thế cho những đường truyền hệ thống cáp mạng đồng truyền thống. Khi mà khoảng cách và tốc độ của nền tảng cáp quang lớn hơn rất nhiều, thậm chí còn có thể lên đến hàng trăm km. Tuy nhiên, để một hệ thống như thế hoạt động và ổn định lại không hề đơn giản chút nào. Sự kết nối, sự gắn kết giữa các thiết bị chuyển đổi yếu tố quan trọng và tất yếu để hệ thống có thể hoạt động và Adapter quang SC/UPC là một phần nhỏ trong đó.

Adapter quang SC/UPC là thiết bị gì?

Suy hao quang SC, đầu nối suy hao quang SC là những cái tên khác mà mọi người vẫn dùng để gọi Adapter quang SC, một loại phụ kiên nhỏ bé nhưng lại đóng vai trò vô cùng to lớn trong một hệ thống.

Adapter quang SC/UPC

Hình ảnh: Adapter quang SC/UPC phân phối bởi Unisystem

Thiết bị này đảm nhiệm vai trò làm cầu nối, truyền và tín hiệu từ các mối hàn cáp quang (từ sợi quang) sang cho các loại dây nhảy quang và chuyển đổi tín hiệu đó qua các thiết bị chuyển đổi tín hiệu quang điện.

Được thiết kế đa dạng với nhiều loại đầu cắm, đầu nối suy hao quang cho phép kết nối với nhiều loai đầu nối khác nhau giúp bạn có thể dễ dàng triển khai hay thay thế hệ thống mà không làm ảnh hưởng tới tốc độ đường truyền.

Adapter quang SC có cấu tạo như nào?

Bản chất là một thiết bị trung chuyển, đầu nối suy hao quang SC được thiết kế với 2 đầu kết nối ở 2 bên và có cùng một tiêu chuẩn kết nối. Adapter SC có hai đầu là các dạng đầu vuông, kích thước lớn sử dụng tương thích với các bộ chuyển đổi tín hiệu quang điện.

Hai đầu của Adapter quang SC đều có nút bịt bằng nhựa để đảm bảo các đầu tiếp xúc quang không bị dính bụi hay bị hư hại bởi các tác nhân khác bên ngoài.

Adapter SC/UPC

Hình ảnh: Adapter SC/UPC

Toàn bộ phần thân được bao bọc bởi một lớp vỏ bằng nhựa có tính đàn hồi cao có thể dễ dàng chịu được các tác động mạnh từ bên ngoài.

Phân loại Adapter quang SC

Như đã nêu ở trên đầu nối Adapter SC có thể tương thích với nhiều thiết bị và bởi vậy khi sử dụng trong một hệ thống mạng viễn thông chúng sẽ được phân thành 2 dạng chính theo các chuẩn mạng sử dụng.

Đầu nối Adapter SC chuẩn UPC và đầu nối Adapter SC chuẩn APC . Đầu nối UPC sử dụng cho các hệ thống mạng quang LAN (màu xanh dương), còn APC thì sử dụng cho các hệ thống mạng GPON (mạng diện rộng- màu xanh lá cây).

Adapter SC/UPC bên dưới và Adapter SC/APC lắp trong ODF

Hình ảnh: Adapter SC/UPC bên dưới và Adapter SC/APC lắp trong ODF

Bên cạnh đó chúng còn phân ra thành Adapter SC Singlemode và Multimode. Các loại singlemode sẽ có màu xanh dương như trên và còn lại với multimode sẽ có màu xám ghi. Các bạn có thể dễ dàng phân biệt chúng qua hình ảnh bên dưới đây.

Adapter SC/UPC Multimode

Hình ảnh: Adapter SC/UPC Multimode

Chi tiết sản phẩm trong : Adapter SC/UPC Datasheet 

Làm thế nào để phân biệt các đầu nối chuyển đổi tín hiệu quang Adapter SC?

Ở phần văn bản bên trên chúng tôi đã phân loại Adapter quang SC và trong phần nội dung này Unisystem sẽ giúp quý khách hàng có cách nhận biết và phân biệt chúng.

Cũng tương tự như quy cách của các loại dây hàn và dây nhảy quang đầu nối Adapter cũng có thể phân biệt dựa vào màu sắc và đặc điểm của các đầu nối.

Hình ảnh:

Với các loại Adapter SC chuẩn UPC sẽ có màu xanh dương và Adapter SC chuẩn APC sẽ có màu xanh lá cây. Qúy khách hàng có thể dễ dàng nhận biết 2 chuẩn này theo màu sắc của chúng như hình ảnh bên trên.

Những lưu ý khi sử dụng Adapter quang SC

Đầu nối suy hao, adapter quang SC bản chất là một thiết bị cắm rút thường xuyên có sự thay đổi vị trí cũng như các loại đầu cắm và bởi vậy điểm đầu tiên bạn nên chú ý chính là điều sự thay đổi này.

Trên mỗi Adapter đều có 1 đầu được thiết kế với lẫy cố định bằng kim loại có tác dụng cố định adapter vào trong hộp phối quang - hộp ODF quang . Nên khi cắm các bạn nên chú ý đồng nhất đầu kết nối ở một bên để tiện cho việc quản lý, theo dõi và thay thế và một phần cũng là để tính thẩm mỹ tốt hơn.

Ngoài ra đầu cắm Adapter được làm bằng xứ và theo số lần cắm rút cũng sẽ làm ảnh hưởng đến sự ổn định của đường truyền. Nếu được tốt nhất bạn nên cố gắng cắm đúng đầu nối và hạn chế thao tác này nhiều lần.

Bạn cũng nên tìm đến một số những đơn vị chuyên phân phối, cung cấp phụ kiện quang uy tín để đảm bảo thiết bị bạn sử dụng đạt chất lượng.

Hãy liên hệ với chúng tôi theo các số điện thoại trên Website để được tư vấn hỗ trợ và đặt mua với giá thành tốt nhất.


Uni System - Địa chỉ mua Adapter SC/UPC chính hãng, uy tín, giao hàng toàn Quốc, Hỗ trợ 24/7
Thông tin, hình ảnh, giá cả, mua bán Adapter SC/UPC chính hãng tại Hà Nội và Hồ Chí Minh (Sài Gòn)

[ Hà Nội ] Số 1 Ngõ 86 Lê Trọng Tấn, Thanh Xuân, Hà Nội
Điện thoại: 0344 699886 - Hotline: 033 6163333

[ Hồ Chí Minh ] 259/11 Cách Mạng Tháng 8, Tân Bình, HCMC
Điện thoại: 0373 699886 - Hotline: 0902 734998



Adapter SC/UPC và các câu hỏi thường gặp?

✓ Trả lời: Uni System nhà phân phối thiết bị mạng uy tín, danh tiếng tại thị trường Việt Nam. Uni System luôn tiên phong cung cấp các giải pháp tích hợp, các sản phẩm thiết bị mạng từ các hãng sản xuất uy tín nổi tiếng trên toàn thế giới như Cisco, Juniper, Cablexa. Với kinh nghiệm 20 năm uy tín của mình chúng tôi luôn mang đến các sản phẩm, dịch vụ chất lượng uy tín, chuyên nghiệp với phong cách phục vụ chuyên nghiệp, tận tâm đã được hàng nghìn khách hàng đã hợp tác và đánh giá...
✓ Trả lời: Sản phẩm Adapter SC/UPC được nhập khẩu chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ tờ khai hải quan. Uni System luôn tâm niệm chữ Tín quý hơn Vàng
✓ Trả lời: Dải sản phẩm tồn kho phong phú đủ chủng loại, đáp ứng nhu cầu của mọi đối tượng khách hàng. Với chính sách giá sỉ và lẻ đều có nhiều ưu đãi.
✓ Trả lời: Cho dù bạn ở đâu? chúng tôi luôn sẵn sàng được phục vụ nhu cầu của bạn với chế độ giao hàng và thanh toán linh hoạt.
✓ Trả lời: Đội ngũ kỹ thuật và bán hàng của chúng tôi luôn hỗ trợ bạn mọi lúc mọi nơi tất cả các ngày trong tuần 24/7.
Nhà phân phối Uni System chính hãng

E MAIL BÁO GIÁ SẢN PHẨM

Giao hàng Adapter SC/UPC tận nơi

✅ Sản phẩm chính hãng

✅ Đầy đủ giấy tờ CO,CQ

✅ Giá bán cạnh tranh nhất

✅ Dịch vụ chuyên nghiệp

✅ Giao hàng toàn Quốc

✅ Hỗ trợ kỹ thuật 24/7


báo giá Adapter SC/UPC chính hãng

Uni System nhà phân phối thiết bị mạng uy tín, danh tiếng tại thị trường Việt Nam. Uni System luôn tiên phong cung cấp các giải pháp tích hợp, các sản phẩm thiết bị mạng từ các hãng sản xuất uy tín nổi tiếng trên toàn thế giới như Cisco, Juniper, Cablexa. Với kinh nghiệm 20 năm uy tín của mình chúng tôi luôn mang đến các sản phẩm, dịch vụ chất lượng uy tín, chuyên nghiệp với phong cách phục vụ chuyên nghiệp, tận tâm đã được hàng nghìn khách hàng đã hợp tác và đánh giá...

##parent-placeholder-da39a3ee5e6b4b0d3255bfef95601890afd80709##