Adapter SC/UPC phân phối chính hãng bởi SIÊU THỊ MẠNG ®

Adapter SC/UPC

Sản phẩm chính hãng ®
  • Thông số sản phẩm Adapter SC/UPC
  • Tình trạng: Mới 100%
  • Bảo hành: Chính hãng
  • Trạng thái: Còn hàng
  • Giao hàng: Toàn quốc
Giá bán: Liên hệ với chúng tôi
Giá để tham khảo, gửi Email có giá tốt hơn
Bấm vào đây gọi mua hàng
Hỗ trợ báo giá 24/7 - Liên hệ với SIEUTHIMANG.VN để có báo giá tốt nhất tại thời điểm (Hotline / SMS / Zalo)
Tại sao bạn nên mua Adapter SC/UPC tại SIEUTHIMANG.VN ?
SIEUTHIMANG.VN nhà phân phối thiết bị mạng chính hãng, uy tín tại Việt Nam. Sản phẩm Adapter SC/UPC được chúng tôi phân phối là sản phẩm chính hãng, có đầy đủ giấy tờ chứng minh xuất xứ và chất lượng sản phẩm CO,CQ (bill of lading, invoice, packing list, tờ khai Hải Quan). Vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi nếu bạn cần trợ giúp thông tin về Adapter SC/UPC chính hãng...
Chúng tôi cam kết hoàn tiền gấp 100 lần nếu phát hiện hàng kém chất lượng từ SIEUTHIMANG.VN

Tìm hiểu sản phẩm Adapter quang SC

Hệ thống mạng cáp quang một giải pháp hoàn hảo đang dần được thay thế cho những đường truyền hệ thống cáp mạng đồng truyền thống. Khi mà khoảng cách và tốc độ của nền tảng cáp quang lớn hơn rất nhiều, thậm chí còn có thể lên đến hàng trăm km. Tuy nhiên, để một hệ thống như thế hoạt động và ổn định lại không hề đơn giản chút nào. Sự kết nối, sự gắn kết giữa các thiết bị chuyển đổi yếu tố quan trọng và tất yếu để hệ thống có thể hoạt động và Adapter quang SC/UPC là một phần nhỏ trong đó.

Adapter quang SC/UPC là thiết bị gì?

Suy hao quang SC, đầu nối suy hao quang SC là những cái tên khác mà mọi người vẫn dùng để gọi Adapter quang SC, một loại phụ kiên nhỏ bé nhưng lại đóng vai trò vô cùng to lớn trong một hệ thống.

Adapter quang SC/UPC

Hình ảnh: Adapter quang SC/UPC phân phối bởi Unisystem

Thiết bị này đảm nhiệm vai trò làm cầu nối, truyền và tín hiệu từ các mối hàn cáp quang (từ sợi quang) sang cho các loại dây nhảy quang và chuyển đổi tín hiệu đó qua các thiết bị chuyển đổi tín hiệu quang điện.

Được thiết kế đa dạng với nhiều loại đầu cắm, đầu nối suy hao quang cho phép kết nối với nhiều loai đầu nối khác nhau giúp bạn có thể dễ dàng triển khai hay thay thế hệ thống mà không làm ảnh hưởng tới tốc độ đường truyền.

Adapter quang SC có cấu tạo như nào?

Bản chất là một thiết bị trung chuyển, đầu nối suy hao quang SC được thiết kế với 2 đầu kết nối ở 2 bên và có cùng một tiêu chuẩn kết nối. Adapter SC có hai đầu là các dạng đầu vuông, kích thước lớn sử dụng tương thích với các bộ chuyển đổi tín hiệu quang điện.

Hai đầu của Adapter quang SC đều có nút bịt bằng nhựa để đảm bảo các đầu tiếp xúc quang không bị dính bụi hay bị hư hại bởi các tác nhân khác bên ngoài.

Adapter SC/UPC

Hình ảnh: Adapter SC/UPC

Toàn bộ phần thân được bao bọc bởi một lớp vỏ bằng nhựa có tính đàn hồi cao có thể dễ dàng chịu được các tác động mạnh từ bên ngoài.

Phân loại Adapter quang SC

Như đã nêu ở trên đầu nối Adapter SC có thể tương thích với nhiều thiết bị và bởi vậy khi sử dụng trong một hệ thống mạng viễn thông chúng sẽ được phân thành 2 dạng chính theo các chuẩn mạng sử dụng.

Đầu nối Adapter SC chuẩn UPC và đầu nối Adapter SC chuẩn APC . Đầu nối UPC sử dụng cho các hệ thống mạng quang LAN (màu xanh dương), còn APC thì sử dụng cho các hệ thống mạng GPON (mạng diện rộng- màu xanh lá cây).

Adapter SC/UPC bên dưới và Adapter SC/APC lắp trong ODF

Hình ảnh: Adapter SC/UPC bên dưới và Adapter SC/APC lắp trong ODF

Bên cạnh đó chúng còn phân ra thành Adapter SC Singlemode và Multimode. Các loại singlemode sẽ có màu xanh dương như trên và còn lại với multimode sẽ có màu xám ghi. Các bạn có thể dễ dàng phân biệt chúng qua hình ảnh bên dưới đây.

Adapter SC/UPC Multimode

Hình ảnh: Adapter SC/UPC Multimode

Chi tiết sản phẩm trong : Adapter SC/UPC Datasheet

Làm thế nào để phân biệt các đầu nối chuyển đổi tín hiệu quang Adapter SC?

Ở phần văn bản bên trên chúng tôi đã phân loại Adapter quang SC và trong phần nội dung này Siêu thị mạng sẽ giúp quý khách hàng có cách nhận biết và phân biệt chúng.

Cũng tương tự như quy cách của các loại dây hàn và dây nhảy quang đầu nối Adapter cũng có thể phân biệt dựa vào màu sắc và đặc điểm của các đầu nối.

Hình ảnh:

Với các loại Adapter SC chuẩn UPC sẽ có màu xanh dương và Adapter SC chuẩn APC sẽ có màu xanh lá cây. Qúy khách hàng có thể dễ dàng nhận biết 2 chuẩn này theo màu sắc của chúng như hình ảnh bên trên.

Những lưu ý khi sử dụng Adapter quang SC

Đầu nối suy hao, adapter quang SC bản chất là một thiết bị cắm rút thường xuyên có sự thay đổi vị trí cũng như các loại đầu cắm và bởi vậy điểm đầu tiên bạn nên chú ý chính là điều sự thay đổi này.

Trên mỗi Adapter đều có 1 đầu được thiết kế với lẫy cố định bằng kim loại có tác dụng cố định adapter vào trong hộp phối quang - hộp ODF quang . Nên khi cắm các bạn nên chú ý đồng nhất đầu kết nối ở một bên để tiện cho việc quản lý, theo dõi và thay thế và một phần cũng là để tính thẩm mỹ tốt hơn.

Ngoài ra đầu cắm Adapter được làm bằng xứ và theo số lần cắm rút cũng sẽ làm ảnh hưởng đến sự ổn định của đường truyền. Nếu được tốt nhất bạn nên cố gắng cắm đúng đầu nối và hạn chế thao tác này nhiều lần.

Bạn cũng nên tìm đến một số những đơn vị chuyên phân phối, cung cấp phụ kiện quang uy tín để đảm bảo thiết bị bạn sử dụng đạt chất lượng.

Hãy liên hệ với chúng tôi theo các số điện thoại trên Website để được tư vấn hỗ trợ và đặt mua với giá thành tốt nhất.

Adapter SC/UPC datasheet specs


Adapter SC/UPC được phân phối chính hãng

SIEUTHIMANG.VN - NHÀ PHÂN PHỐI THIẾT BỊ MẠNG UY TÍN
Hà Nội: Số 1 Ngõ 86 Lê Trọng Tấn, Thanh Xuân, Hà Nội.
Hồ Chí Minh: 259/11 Cách Mạng Tháng 8, Tân Bình, HCMC.
Hotline 24/7: 0344 699886 0373 699886 033 6163333
Phân phối Adapter SC/UPC chính hãng

Câu hỏi thường gặp của khách hàng trước khi mua

✓ Trả lời: Siêu thị mạng nhà phân phối thiết bị mạng Adapter SC/UPC chính hãng tại Việt Nam nên bạn hoàn toàn yên tâm về giá bán và chất lượng sản phẩm chính hãng cũng như chế độ bảo hành.
✓ Trả lời: Sản phẩm Adapter SC/UPC được phân phối chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ tờ khai hải quan. Siêu thị mạng luôn tâm niệm chữ Tín quý hơn Vàng
✓ Trả lời: Bạn hoàn toàn yên tâm về sản phẩm mà chúng tôi phân phối. Siêu Thị Mạng cam kết hoàn tiền 100 lần nếu phát hiện sản phẩm Adapter SC/UPC kém chất lượng.
✓ Trả lời: Sản phẩm Adapter SC/UPC do chúng tôi phân phối đều có CO, CQ bản gốc rõ ràng, Vui lòng liên hệ với chúng tôi để biết thêm chi tiết.
✓ Trả lời: Siêu thị mạng phân phối các sản phẩm Switch mạng Cisco, Juniper, Router Cisco, Tường lửa, Module quang SFP, Dây cáp quang, Hộp phối quang ODF, Thiết bị quang, Thiết bị mạng, Load Balancing, Wifi Access Point, Phụ kiện mạng. Liên hệ với chúng tôi để có báo giá tốt và sớm nhất
Mua Adapter SC/UPC từ SIEUTHIMANG.VN để đảm bảo sản phẩm chính hãng. Tránh nguy cơ mua phải sản phẩm kém chất lượng...

Sản phẩm chính hãng

Đầy đủ giấy tờ CO,CQ

Bảo hành chính hãng

Giá bán cạnh tranh nhất

Dịch vụ chuyên nghiệp

Giao hàng toàn Quốc

Hỗ trợ kỹ thuật 24/7


HOTLINE BÁO GIÁ 24/7 E MAIL BÁO GIÁ SẢN PHẨM
Giao hàng Adapter SC/UPC tận nơi
báo giá Adapter SC/UPC chính hãng

Hãy gửi mail để nhận báo giá tốt hơn
baogia@sieuthimang.vn