Adapter quang SC/APC

phân phối bởi SIÊU THỊ MẠNG®
Adapter quang SC/APC

Sản phẩm chính hãng ®
  • Thông số sản phẩm
  • Dòng sản phẩm: Phụ kiện quang
  • Nhà phân phối: Unisystem
  • Tình trạng: Mới 100%
  • Bảo hành: 12 tháng
  • Trạng thái: Còn hàng
  • Giao hàng: Toàn quốc
  • Hỗ trợ kỹ thuật: 24/7
Giá bán: Liên hệ với chúng tôi
Giá để tham khảo, liên hệ có giá tốt hơn
Đền tiền gấp 100 lần nếu phát hiện hàng giả, hàng nhái...
Gọi mua hàng
Tại sao bạn nên mua sản phẩm Adapter quang SC/APC tại Unisystem ?
UNISYSTEM nhà phân phối chính hãng sản phẩm Networking tại Việt Nam. Sản phẩm Adapter quang SC/APC được Unisystem phân phối là sản phẩm chính hãng, có đầy đủ giấy tờ chứng minh xuất xứ và chất lượng sản phẩm CO,CQ (bill of lading, invoice, packing list, tờ khai Hải Quan). Vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi nếu bạn cần trợ giúp thông tin về Adapter quang SC/APC chính hãng...

Adapter quang SC/APC, đầu nối suy hao quang hãng Cablexa

Adapter quang hay vẫn được gọi với cái tên đầu nối quang, đầu nối suy hao quang là một trong những phụ kiện quang không thể thiếu trong các hệ thống mạng viễn thông hiện nay. Adapter được dùng để kết nối và truyền tín hiệu đến nhiều thiết bị khác. Hãy tìm hiểu chi tiết hơn về sản phẩm này trong nội dung ngắn bên dưới đây nhé!

Adapter quang SC/APC hãng Cablexa có điểm gì nổi bật?

Đầu nối quang Cablexa được vốn đươc đông đảo khách hàng ưa chuộng sử dụng bởi những điểm vượt trội ở chất lượng. Nhìn vào diện mạo bên ngoài có thể dễ dàng nhận thấy không có sư khác biệt quá nhiều so với các thương hiệu khác trên thị trường. Khi mà các góc cạnh và bô phận đều được thiết kế tỉ mỉ, chi tiết hoàn hảo có tính thẩm mỹ cao.

Hình ảnh: Adapter SC / APC hãng Cablexa

Hình ảnh: Adapter SC / APC hãng Cablexa

Loại phụ kiện kết nối quang này được làm từ nhiều chất liệu khác nhau trong đó phần vỏ bọc chủ yếu được làm từ nhựa có tính đàn hồi cao, màu xanh lục dễ dàng nhận biết và cũng có thể chịu được các tác động mạnh từ bên ngoài.

Trong Adapter là đầu nối quang - tiếp xúc quang có đầu nối bằng xứ và góc tiếp xúc dạng vát cạnh giúp tốc độ truyền dẫn tốt hơn so với chuẩn SC/APC. Ngoài ra, SC/APC là dạng Adapter được thiết kế theo chuẩn G-PON nên được dùng chủ yếu để kết nối mạng giữa các khu vực, thành phố với tốc độ cao.

Hình ảnh: Adapter SC/ APC màu xanh lục

Hình ảnh: Adapter SC/ APC màu xanh lục

Phân biệt Adapter SC/APC và SC/UPC như nào?

Trên thị trường hiện đang có 2 loại Adapter chính như nêu ở trên mỗi loại đều có những đặc điểm và được sử dụng trong những mục đích khác nhau. Để phân biệt 2 loại Adapter quang này chúng ta sẽ dựa trên 2 ý chính đó là thiết kế bên ngoài và khoảng cách, ứng dụng thực tiễn.

Sự khác biệt trong thiết kế

Adapter quang SC / APC và SC / UPC có kích thước cũng như cấu trúc tương đối là giống nhau và chúng thực sự chỉ khác một chút là ở màu sắc bên ngoài. Adapter SC/APC có màu xanh lục và SC / UPC có màu xanh nước biển, bạn có thể dựa vào đặc điểm này để phân biệt chúng khi lựa chọn sử dụng.

Sự khác biệt trong khoảng cách, ứng dụng mạng

Hệ thống mạng sử dụng phổ biến hiện nay thường có tốc độ 1Gb với các chuẩn Singlemode, bởi vậy SC / UPC sẽ là lựa chọn thích hợp nếu bạn cũng có nhu cầu, mục đích tương tự.

SC / APC được thiết kế theo tiêu chuẩn mạng G-PON (mạng diện rộng) nên có tốc độ truyền tải cao hơn, thích hợp với các không gian kết nối mạng khu vực, kết nối các thành phố, tòa nhà.

Adapter SC / APC chuẩn G-PON

Hình ảnh: Adapter SC / APC chuẩn G-PON

Trên thực tế bạn cũng chỉ cần xác định mục đích sử dụng của hệ thống là đã có thể dễ dàng lựa chọn được loại đầu nối thích hợp.

Adapter SC / APC sử dụng với thiết bị nào?

Loại thiết bị này thường được lắp đặt sử dụng trong hộp phối quang ODF và dùng để kết nối giữa dây hàn quang với dây nhảy quang để từ đó truyền tín hiệu quang qua các thiết bị chuyển đổi tín hiệu quang điện đầu cuối chuyển đổi thành tín hiệu dạng đồng.

Adapter sử dụng trong ODF quang

Hình ảnh: Adapter sử dụng trong ODF quang

Mua đầu nối quang SC / APC hãng Cablexa ở đâu?

Nói đến thiết bị mạng, đặc biệt là Cablexa không thể không nhắc tới Unisystem, đơn vị nhập khẩu và phân phối thiết bị mạng hãng Cablexa uy tín trên thị trường với chất lượng tốt và giá thành cạnh tranh.

Không chỉ cung cấp thiết bị chúng tôi còn hỗ trợ tư vấn, triển khai hệ thống mạng quang cho quý khách hàng , tối ưu hóa các giải pháp và chi phí sử dụng. Hãy truy cập Website của chúng tôi để tìm hiểu thêm về sản phẩm, liên hệ với chúng tôi để được hỗ trợ ngay hôm nay nhé! 


Uni System - Địa chỉ mua Adapter quang SC/APC chính hãng, uy tín, giao hàng toàn Quốc, Hỗ trợ 24/7
Thông tin, hình ảnh, giá cả, mua bán Adapter quang SC/APC chính hãng tại Hà Nội và Hồ Chí Minh (Sài Gòn)

[ Hà Nội ] Số 1 Ngõ 86 Lê Trọng Tấn, Thanh Xuân, Hà Nội
Điện thoại: 0344 699886 - Hotline: 033 6163333

[ Hồ Chí Minh ] 259/11 Cách Mạng Tháng 8, Tân Bình, HCMC
Điện thoại: 0373 699886 - Hotline: 0902 734998



Adapter quang SC/APC và các câu hỏi thường gặp?

✓ Trả lời: Uni System nhà phân phối thiết bị mạng uy tín, danh tiếng tại thị trường Việt Nam. Uni System luôn tiên phong cung cấp các giải pháp tích hợp, các sản phẩm thiết bị mạng từ các hãng sản xuất uy tín nổi tiếng trên toàn thế giới như Cisco, Juniper, Cablexa. Với kinh nghiệm 20 năm uy tín của mình chúng tôi luôn mang đến các sản phẩm, dịch vụ chất lượng uy tín, chuyên nghiệp với phong cách phục vụ chuyên nghiệp, tận tâm đã được hàng nghìn khách hàng đã hợp tác và đánh giá...
✓ Trả lời: Sản phẩm Adapter quang SC/APC được nhập khẩu chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ tờ khai hải quan. Uni System luôn tâm niệm chữ Tín quý hơn Vàng
✓ Trả lời: Dải sản phẩm tồn kho phong phú đủ chủng loại, đáp ứng nhu cầu của mọi đối tượng khách hàng. Với chính sách giá sỉ và lẻ đều có nhiều ưu đãi.
✓ Trả lời: Cho dù bạn ở đâu? chúng tôi luôn sẵn sàng được phục vụ nhu cầu của bạn với chế độ giao hàng và thanh toán linh hoạt.
✓ Trả lời: Đội ngũ kỹ thuật và bán hàng của chúng tôi luôn hỗ trợ bạn mọi lúc mọi nơi tất cả các ngày trong tuần 24/7.
Nhà phân phối Uni System chính hãng

E MAIL BÁO GIÁ SẢN PHẨM

Giao hàng Adapter quang SC/APC tận nơi

✅ Sản phẩm chính hãng

✅ Đầy đủ giấy tờ CO,CQ

✅ Giá bán cạnh tranh nhất

✅ Dịch vụ chuyên nghiệp

✅ Giao hàng toàn Quốc

✅ Hỗ trợ kỹ thuật 24/7


báo giá Adapter quang SC/APC chính hãng

Uni System nhà phân phối thiết bị mạng uy tín, danh tiếng tại thị trường Việt Nam. Uni System luôn tiên phong cung cấp các giải pháp tích hợp, các sản phẩm thiết bị mạng từ các hãng sản xuất uy tín nổi tiếng trên toàn thế giới như Cisco, Juniper, Cablexa. Với kinh nghiệm 20 năm uy tín của mình chúng tôi luôn mang đến các sản phẩm, dịch vụ chất lượng uy tín, chuyên nghiệp với phong cách phục vụ chuyên nghiệp, tận tâm đã được hàng nghìn khách hàng đã hợp tác và đánh giá...

##parent-placeholder-da39a3ee5e6b4b0d3255bfef95601890afd80709##