Module quang 1Gb hãng Cisco và các module khác cùng phân khúc

Những đặc điểm nổi bật của module quang 1Gb hãng Cisco

Những sản phẩm đến từ Cisco luôn mang đến cho người dùng những tính năng, trải nghiệm tuyệt vời. Đặc biệt là thiết bị Module Cisco SFP 1Gb đã và đang nhận được nhiều phản hồi tích cực từ phía các chuyên gia mạng cũng như khách hàng. Hãy cùng Sieuthimang.vn tìm hiểu ưu điểm của Module quang 1Gb hãng Cisco so với các loại khác cùng phân khúc nhé!

Khái niệm thiết bị mạng Module Cisco SFP 1Gb

Để hiểu được khái niệm của thiết bị này, trước hết chúng ta cần phải tìm hiểu Module quang là gì? ( Module SFP là gì? ).

Module SFP vẫn được gọi với cái tên khác là module quang SFP hoặc bộ chuyển đổi gigabit (GBIC) là một module phát quang nhỏ gọn, cho phép mở rộng kết nối lên đến khoảng cách hàng trăm kilomet. Đây là thiết bị dùng để liên kết các thiết bị mạng như switch, router, converter… với hệ thống dây cáp quang hoặc đồng.

Module quang 1Gb GLC-EX-SMD Cisco

Hình ảnh: Module quang 1Gb GLC-EX-SMD Cisco

Module quang Cisco (nim) được thiết kế để tương thích với đầu nối (connecter) dạng small form factor (SFP). Đặc biệt nó còn có khả năng cắm nóng, tức có thể đấu nối trực tiếp mà không cần tắt hay khởi động lại thiết bị. Trong đó, Module Cisco SFP 1Gb là một module tốc độ truyền dẫn là 1gigabit/s hoặc cao hơn. Nó được sử dụng phổ biến trong công tác truyền phát dữ liệu qua kênh truyền thông.

Những bài viết về sản phẩm module quang Cisco

Phân loại và đặc điểm của từng dòng Module quang Cisco

Sử dụng module quang Cisco như thế nào đúng cách?

Ưu điểm của Module Cisco SFP 1Gb so với các loại khác cùng phân khúc

Những mã Module Cisco đang được ưa chuộng trên thị trường hiện nay

Sự khác biệt giữa các loại Module quang Cisco SFP VỚI SFP+, XFP

Danh sách Modules SFP Cisco 1000BASE, 10GBASE (SFP+), 40GBASE (QSFP+), 100GBASE (QSFP+)

Sự khác biệt giữa module quang 1Gb và module quang 10Gb

Ưu điểm nổi bật của Module Cisco SFP 1Gb bạn đã biết?

Module SFP 1Gb được cải tiến để trở thành bộ chuyển đổi gigabit (GBIC)

GBIC là một bộ thu phát có khả năng thay đổi các dòng điện (ở các mức cao và thấp kỹ thuật số) trở thành các tín hiệu quang học và từ tín hiệu quang học lại chuyển thành dòng kỹ thuật số. Nhờ là bộ chuyển phát GBIC , mà module quang SFP 1Gb hãng Cisco như một giao diện cho mạng tốc độ cao được sử dụng rộng rãi ở các hệ thống cáp quang và Ethernet .

Module quang Cisco GLC-EX-SMD 1Gb

Hình ảnh: Module quang Cisco GLC-EX-SMD 1Gb

Các kỹ sư mạng có thể dễ dàng cấu hình cũng như nâng cấp các mạng truyền thông quang điện nhờ Module giao diện mạng Cisco (nims). Chúng có thể thay thế toàn bộ bảng ở mức hệ thống vì vậy Module Cisco SFP 1Gb cắt giảm, tiết kiệm được chi phí cho các doanh nghiệp. Chính sự nâng cấp lên GBIC đã cho module này có khả năng cắm nóng rất tiện lợi trong công tác đấu nối, cài đặt hệ thống mạng.

Module SFP 1Gb giúp bảo mật an toàn với tùy chọn DDM

Cisco hiển thị các Module quang được cài đặt tính năng DDM. Tính năng này cho phép người dùng giám sát toàn bộ tình trạng truyền dẫn tín hiệu trên hệ thống. Từ đó, hệ thống có thể phát hiện các lỗi cũng như đưa ra phương án khắc phục đơn giản, nhanh chóng hơn bao giờ hết. Chính nhờ vậy, công tác bảo mật, an ninh trên hệ thống mạng được đảm bảo và an toàn hơn bao giờ hết.

Module quang 1Gb đa dạng với nhiều dòng sản phẩm khác nhau

Module giao diện mạng Cisco (nims) 1Gb phù hợp với các tiêu chuẩn IEE802.3Z SX và LX nên có khả năng liên kết sợi đơn mode và cả sợi đa mode với 2 bước sóng riêng biệt. Nhờ thế, các doanh nghiệp, hộ kinh doanh sẽ tiết kiệm được rất nhiều chi phí trong suốt quá trình sử dụng. Các thiết bị Cisco hiển thị các Module mạng cho phép hệ thống có khả năng cung cấp nguồn mở rộng và đường truyền dữ liệu xa đến 150m vẫn có chất lượng ổn định với hình ảnh, âm thanh, audio, video sắc nét sống động.

Module quang GLC-EX-SMD chính hãng Cisco

Hình ảnh: Module quang GLC-EX-SMD chính hãng Cisco

Không chỉ thế, loại module Cisco này còn đang rất phổ biến và được sử dụng rất rộng rãi trong các hệ thống mạng hiện nay.

Chúng đáp ứng nhu cầu về tốc độ đường truyền, giá thành hợp lý, tuổi thọ bền vững thích hợp với tầm cỡ quy mô triển khai phần lớn các doanh nghiệp hiện nay.

Những mã Module quang 1Gb nổi bật như:

GLC-FE-100FX, GLC-EX-SMD, MGBLH1, MGBSX1, MGBT1, CISCO GLC-LH-SMD, CISCO GLC-SX-MMD

So với các sản phẩm cùng phân khúc khác, Module Cisco SFP 1Gb sở hữu nhiều tính năng nổi trội giúp hệ thống mạng của bạn đạt được hiệu suất cũng như độ bảo mật tiên tiến hơn. Chính vì thế, Module giao diện mạng cisco (nim) đang là sự lựa chọn tối ưu, được rất nhiều doanh nghiệp lựa chọn để sử dụng trong hệ thống mạng của mình hiện nay.

Nếu bạn đang muốn sở hữu Module Cisco SFP 1Gb với giá cả phải chăng cùng nhiều ưu đãi khủng và chất lượng tuyệt vời, hãy liên hệ ngay với sieuthimang để được tư vấn, hỗ trợ tốt nhất.




download datasheet tài liệu hãng
Giao hàng tận nơi
Dây nhảy quang Singlemode, multimode OM2, OM3 hãng Cablexa
Cáp quang Multimode 4FO, 8FO, 12FO, 24FO hãng Cablexa
sản phẩm hộp phối quang, hộp ODF trong nhà, hộp ODF ngoài trời, ODF treo tường và ODF lắp rack chất lượng tốt
Bộ chuyển đổi quang điện, converter quang Cablexa giá tốt
Thiết bị mạng Cisco chính hãng, giá tốt
Thiết bị mạng Juniper chính hãng, đầy đủ CO,CQ
Phân phối Router Cisco ISR4221/ ISR4321/ ISR4331/ ISR4351/ ISR4431/ ISR4451 chính hãng Cisco
Tủ rack, tủ mạng chất lượng cao, tủ rack giá rẻ

Để tránh mua phải Cisco, Juniper Kém chất lượng, Hãy mua sản phẩm Cisco, Juniper chính hãng tại nhà phân phối Cisco, Juniper chính hãng, để đảm bảo chất lượng sản phẩm là chính hãng.

Những câu hỏi thường gặp của khách hàng

✓ Trả lời: Dải sản phẩm Cisco, Juniper, Cablexa chính hãng tồn kho phong phú đủ chủng loại, Chúng tôi đáp ứng nhu cầu của mọi đối tượng khách hàng. Với chính sách bán hàng linh hoạt và nhiều ưu đãi.
✓ Trả lời: Tất cả sản phẩm do chúng tôi phân phối được nhập khẩu chính hãng Cisco, Juniper, Cablexa, đầy đủ giấy tờ CO,CQ do Cisco, Juniper, Cablexa cung cấp. Siêu Thị Mạng luôn tâm niệm chữ Tín quý hơn Vàng. Chúng tôi cam kết hỗ trợ khách hàng tối đa các công cụ kiểm tra hàng giả, hàng nhái để khách hàng tự bảo vệ mình.
✓ Trả lời: Đội ngũ kỹ thuật và kỹ sư bán hàng của chúng tôi luôn hỗ trợ bạn mọi lúc mọi nơi tất cả các ngày trong tuần 24/7.
✓ Trả lời: Siêu Thị Mạng là nhà phân phối sản phẩm Cisco, Juniper, Cablexa chính hãng uy tín danh tiếng tại thị trường Việt Nam. Siêu Thị Mạng luôn tiên phong cung cấp các giải pháp tích hợp trước và sau bán hàng nhằm giúp khách hàng tối ưu hóa chi phí, hiệu quả và tiết kiệm thời gian. Với kinh nghiệm lâu năm trong lĩnh vực phân phối thiết bị mạng chúng tôi luôn mang đến các sản phẩm, dịch vụ chất lượng tốt nhất với phong cách phục vụ chuyên nghiệp, tận tâm đã được hàng ngàn khách hàng trên cả nước hợp tác và tín nhiệm.
✓ Trả lời: Cho dù bạn ở đâu? chúng tôi luôn sẵn sàng được phục vụ nhu cầu của bạn với chế độ giao hàng và thanh toán linh hoạt.

Hãy gửi mail để nhận báo giá tốt hơn
baogia@sieuthimang.vn